ชะอำ & หัวหิน กระดานข่าว

ช่วยตอบด้วยนะคะ ด่วน!

ตอนนี้ที่ชะอำอากาศเป็นอย่างไรค่ะ?? ฝนตกหรือป่าว??
กำลังจะไปต้นเดือนหน้าอ่ะคะ อยากสอบถามพี่น้องชาวชะอำ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น กลับข้างบน

# ความคิดเห็นที่ : 1

โพสต์เมื่อ : 2008-09-23, 20:33

วันนี้เพิ่งไปเที่ยวชะอำมาค่ะ ถึงตอนประมาณบ่ายสาม ฝนไม่ตกอ่ะค่ะ แดดไม่จ้า แต่ว่าน้ำขึ้นสูงมาก มีพี่ ๆ มาตกปลาด้วย ได้บรรยากาศอีกแบบ

ไม่แน่ใจนะคะว่าต้นเดือนที่ชะอำอากาศจะเป็นไง ลองดูกรมอุตุก็ดีนะคะ

# ความคิดเห็นที่ : 2

โพสต์เมื่อ : 2008-09-25, 11:47

ช่วงนี้ที่ชะอำมาเที่ยวได้สบายครับ ที่ผ่านมาวันที่ฝนตกมากที่สุดจะตกประมาณชั่วโมงเศษๆ ครับ
หลังจากนั้นจะมีแดดให้เล่นน้ำได้สบายๆ คิดว่าต้นเดือนหน้าคงมีฝนน้อยลงอีกครับ ขอให้มาเที่ยว
อย่างมีความสุขนะครับ

# ความคิดเห็นที่ : 3

โพสต์เมื่อ : 2008-09-26, 10:06

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยตอบให้นะคะ ไปแน่นอนคะ ไปทุกปีอยู่แล้วเหมือนชะอำเป็นบ้านหลังที่2

# ความคิดเห็นที่ : 4

โพสต์เมื่อ : 2008-09-26, 11:00

..อยากไปบ้าง เบื่อ กทม แล้ว ...

# ความคิดเห็นที่ : 5

โพสต์เมื่อ : 2008-09-26, 17:06

หาเวลาว่างแล้วมาสิครับ พักผ่อนสบายๆ สูดอากาศสดชื่นริมทะเล แล้วเพื่อนๆ จะกลับบ้านอย่างสดชื่นพร้อมลุยงานหนักต่อนะครับ ขอให้เพื่อนๆ เที่ยวอย่างมีความสุขครับ

แสดงความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

โพสไอคอน :

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)