ชะอำ & หัวหิน กระดานข่าว

กิจการเกสท์เฮ้าส์ดีรึเปล่า

Tee

ทำกิจการบาร์/ร้านอาหารก็ซับซ้อนไปหน่อย แล้วกิจการเกสท์เฮ้าส์(โดยเฉพาะที่ชะอำ) นี่จะดีรึเปล่าครับ ขอเชิญผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น กลับข้างบน

# ความคิดเห็นที่ : 2

โพสต์เมื่อ : 2008-05-21, 09:29

ถ้ามีทุน ผมว่า ดีเลย ครับ ห้อง แนว บูติค สวย ๆ แบบ ป๊า กะ ม๊า เต็ม ยาวเลยครับ...ขายกลุ่ม คนทำงาน

# ความคิดเห็นที่ : 3

โพสต์เมื่อ : 2008-05-22, 16:02

Tee

จขกท.

ยอมรับจริงว่า ป๊ะกะม๊า สวยจริงๆ ตกแต่งรีสอร์ทสไตร์ ของเราคงจะเป็นลักษณะบูติก ผสมร Retro และแม็คซินกันนิดๆน่ะ เจ้าของเดิมทำไว้ค่อนข้างดีแล้ว แต่ยังไม่ตรงใจที่สุด ตรงเพิ่มเติมอีกนิดหน่อย (อันนี้เป็นอิมเมจของเรานะ) เพียงแต่เราอ่อนประสบการณ์ด้านการดำเนินธุรกิจ มีแต่ความสามารถในด้านการบริการ เลยค่อนข้างประหม่า

ยังเราก็ยังเปิดรับทุกความคิดเห็นนะ ขอบคุณครับ

# ความคิดเห็นที่ : 4

โพสต์เมื่อ : 2008-05-25, 20:22

คนไทยจะฝนตก ฟ้าร้อง ท้องเสีย น้ำมัน พุ่งปรี๊ดๆๆๆๆ ก็ไม่สนใจหรอก ขอเที่ยวไว้ก่อน ค่อยว่ากัน
..ตอนนี้แข่งขันกันที่ราคาอย่างเดียวไม่ได้แล้ว คุณภาพ,การบริการ,การเข้าถึงกลุ่มลูกค้า สำมะคัญใหญ่หลวง

เป็นกำลังใจให้ละกัน อยากให้มีที่พักเจ๋งๆ เกิดขึ้นเยอะ ๆ

เงินกะลังจะหมุนไปๆๆๆ

# ความคิดเห็นที่ : 5

โพสต์เมื่อ : 2008-05-28, 18:19

Tee

จขกท.

ขอบคุณคุณทอดมันมาก มาก ที่ให้คำแนะนำ กำลังใจ

ทำงานบริการ (โรงแรม-ร้านอาหาร)มาก่อน รู้ว่ากำไรจริงๆ คือความพอใจของลูกค้า

ตอนนี้อยู่ในช่วงต่อรองง่ะ คืบหน้ายังจะนำมาเสนอต่อนะ

# ความคิดเห็นที่ : 6

โพสต์เมื่อ : 2008-06-13, 12:54

แสดงความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

โพสไอคอน :

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)